DKT. BASHIRU AFUNGUA KONGAMANO LA NNE LA KIMATAIFA LA UVUVI NA UKUZAJI VIUMBE MAJI

Waziri wa Mifugo na Uvuvi, Mhe. Balozi Dkt. BashirAlly Kakurwa, leo Agosti 24, 2026 amefungua Kongamano la Nne la Uvuvi na Ukuzaji Viumbemaji (4tFAR4ViBE) linalowakutanisha Wanasayansi, watafiti na wadau wa uvuvi na wakuzaji viumbe maji na wataalam wa vyuo vikuu kutoka katika Nchi 17 ikiwemo mwenyeji Tanzania kujadili kuhusu maendeleo endelevu ya sekta ya uvuvi na ukuzaji viumbe maji na kuweka wazi kiwa sekta ya uvuvi zinahitaji sayansi na tafiti ili kuwanufaisha wavuvi.

Kongamano hilo linalofanyika kwa siku tatu katika Kituo cha Mikutano cha Kimataifa cha Julius Nyerere International Convetion Center (JNICC) Mhe. Balozi Dkt. Bashiru amewasisitiza wataalam hao kutumia kongamano hilo kujadili kwa kina jinsi ya kutumia sayansi na tafiti kwa ajili ya uvuvi endelevu na ukuzaji viumbe maji.

"Shughuli za uvuvi ni sayansi, ni jambo linalohitaji utaalam wa wanasayansi na shughuli nyeti katika usalama wa chakula katika dunia yetu, ndio maanda leo nimekuja kuzindua Kongamano lao la Siku tatu lengo kubwa ni kuhakikisha shughuli za uvuvi na ukuzaji viumbe maji zinafanyika kisayansi, kisasa, zinatumia nyezo za kisasa na ubunifu ili wavuvi wadogo waweze kunufaika na jasho lao" amesema Mhe. Balozi Dkt. Bashiru.

Kwa upande wake Mkurugenzi Mkuu wa Taasisi ya Uvuvi Tanzania (TAFIRI) Dkt. Isamel Kimirei ameeem wataalam wakiwemo wanasayansi, watafiti, wasomi wa vyuo Vikuu, wadau wa uvuvi na ukuzaji viumbe maji kutoka Nchi 17 duniani watajadili taarifa mbalimbali za kisayansi na tafiti ili kuiwezesha sekta ya uchumi wa buluu kuwa endelevu na kuwa na mchango katika uchumi kuelekea Dira ya Taifa ya Maendeleo ya 2050.

Katika hatua nyingine Mhe. Waziri Balozi Dkt. Bashiru ameshuhudia utiaji saini wa makubaliano ya ujenzi wa meli 3 za Uvuvi wa Bahari Kuu kati ya serikali kupitia Shirika la Uvuvi Tanzania (TAFICO) na ambapo amesema ujenzi wa meli hizo utasaidia kwenda kuvua samaki bahari pamoja kuifanya bandari ya Uvuvi Kilwa kuwa na tija.

Kwa upande wake, Katibu Mkuu wa Wizara ya Mifugo na Uvuvi, Bi. Agnes Meena amesema mpango wa serikali ni kuwa na meli sita kwa ajili ya uvuvi wa bahari kuu ambapo meli nne zitakuwa Tanzania Bara chini ya Usimamizi wa Shirika la Uvuvi Tanzania (TAFICO) na Meli mbili zitakuwa Zanzibar na kutoa rai kwa watekelezaji wa mradi kuzingatia muda na kwa ufanisi ili meli hizo zianze kufanya kazi.

Naibu Waziri wa Mifugo na Uvuvi, Mhe. Ng'wasi Damas Kamani amesema katika kipindi cha miezi tisa tangu Waziri wa Mifugo na Uvuvi, Mhe. Balozi Dkt. Bashiru Ally akabidhiwe kuiongoza wizara hiyo, kumekuwa na hatua nzuri na muhimu za kulifufua Shirika la Uvuvi Tanzania (TAFICO) ikiwa ni pamoja na hatua hii ya ujenzi wa meli kwa ajili ya Uvuvi wa Bahari Kuu.

Waziri wa Mifugo na Uvuvi, Mhe. Balozi Dkt. Bashiru Ally Kakurwa, akizungumza na washiriki wa Kongamano la Nne la Kimataifa la Uvuvi na Ukuzaji Viumbe Maji linalofanyika Katika Ukumbi wa Kimataifa wa Mikutano wa Julius Nyerere (JNICC) leo Agosti 24, 2026.

Waziri wa Mifugo na Uvuvi, Mhe. Balozi Dkt. Bashiru Ally Kakurwa, akizungumza na washiriki wa Kongamano la Nne la Kimataifa la Uvuvi na Ukuzaji Viumbe Maji linalofanyika Katika Ukumbi wa Kimataifa wa Mikutano wa Julius Nyerere (JNICC) leo Agosti 24, 2026.

Katibu Mkuu wa Wizara ya Mifugo na Uvuvi, Bi. Agnes Kisaka Meena akitoa neno la utangulizi kabla ya kumkaribisha mgemi rasmi Waziri wa Mifugo na Uvuvi, kwa ufunguzi wa Kongamano la Uvuvi na Ukuzaji wa Viumbe Maji linalofanyika Ukumbi wa Mikutano wa Kimataifa wa Julius Nyerere leo Agosti 24, 2026.

Mkurugenzi Mkuu wa Taasisi ya Utafiti wa Uvuvi Tanzania Dkt. Ismael Kimirei, akieleza lengo la Kongamano la Nne la Kimataifa la Uvuvi na Ukuzaji Viumbe Maji wakati wa ufunguzi wa Kongamano hilo, lililofunguliwa na Waziri wa Mifugo na Uvuvi, Mhe. Balozi Dkt. Bashiru Ally leo Agosti 24, 2026.

Waziri wa Mifugo na Uvuvi, Mhe. Balozi Dkt. Bashiru Ally Kakurwa (Katikati) akizindua Ripoti ya Utambuzi wa Maeneo ya Sakafu ya Bahari na Miamba ya Matumbawe Kaskazini mwa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania wakati wa Ufunguzi wa Kongamano la Nne la Kimataifa la Uvuvi na Ukuzaji Viumbe Maji linalofanyika katika Ukumbi wa Kimataifa wa Mikutano wa Julius Nyerere Jijini Dar es Salaam, Agosti 24, 2026.

Mtafiti Mwandamizi kutoka Taasisi ya Utafiti Tanzania (TAFIRI) Dkt.Catherine Mwakosya akifafanua jambo mbele ya Waziri wa Mifugo na Uvuvi, Mhe. Balozi Dkt. Bashiru Ally wakati alipotembelea mabanda ya maonesho katika Kongamano la Nne la Kimataifa la Uvuvi na Ukuzaji Viumbe Maji linalofanyika JNICC Jijini Dar es Salaam, leo Agosti 24, 2026.

Matukio mbalimbali katika picha Ufunguzi wa Kongamano la Nne la Kimataifa la Uvuvi na Ukuzaji Viumbe Maji linalofanyika Ukumbi wa Kimataifa wa Mikutano wa Julius Nyerere jijini Dar es Salaam Unaofanyika  leo Agosti 24, 2026.

Mtendaji Mkuu wa Shirika la Uvuvi Tanzania (TAFICO) Dkt. Suleiman Kiula (katikati) akibadilishana nyaraka za makubaliano ya ujenzi wa Meli tatu za uvuvi wa Bahari Kuu baada ya kusaini makubaliano hayo leo Agosti 24, 2026 katika Ukumbi wa Mikutano wa Kimataifa wa Julius Nyerere uliopo Jijini Dar es Salaam ambapo, Waziri wa Mifugo na Uvuvi, Mhe. Balozi Dkt. Bashiru Ally Kakurwa, Naibu Waziri, Ng'wasi Kamani, Katibu Mkuu Mifugo na Uvuvi, Bi. Agnes Meena na Wawakilishi wa serikali ya Mapinduzi Zanzibar walishughudia tukio la utiaji saini .

Maoni

Machapisho maarufu kutoka blogu hii

WATAALAMU WATAKIWA KUKUSANYA TAKWIMU SAHIHI ZA KITAFITI

TANZANIA DAIRY BOARD

SHAMBA LA KITULO KUWA KITOVU CHA NG’OMBE BORA WA MAZIWA NCHINI