SERIKALI: SEKTA ZA UZALISHAJI ZIKISHIRIKIANA ZITASAIDIA KUTEKELEZA DIRA 2050

Waziri wa Mifugo na Uvuvi, Mhe. Balozi Dkt. Bashiru Ally Kakurwa amesema serikali imeendelea kuhimiza juu ya umuhimu wa kufungamanisha sekta za uzalishaji ili kuongeza tija kwa wazalishaji wadogo, wa kati na Wakubwa hatua itakayoimarisha sekta hizo na kukuza uchumi wa nchi pamoja na kutekeleza Dira ya Taifa ya Maendeleo 2050.

Mhe. Balozi Dkt. Bashiru ameitoa Kauli hiyo leo Oktoba 16, 2026 Jijini Dodoma wakati alipomtembelea mjasiriamali mdogo anayefuga Samaki kwa Teknolojia ya Mabwawa, pamoja Ufugaji wa ng'ombe wa Maziwa na Kuku.

Amesema Sekta za uzalishaji zikifungamanishwa na kusimamiwa pamoja zinamchango mkubwa katika kuongeza tija, akitolea mfano jinsi sekta ya mifugo na uvuvi, kwa mjasiriamali huyo zilivyofanikiwa kupitia sekta zingine ikiwemo Maji, Fedha, Kilimo na Nishati hatua ambayo imemrahisishia mjasiriamali huyo kufanya uwekezaji wenye Tija.

Aidha, Mhe. Balozi Dkt. Bashiru alieleza kuwa Serikali kupitia Wizara ya Mifugo na Uvuvi, itaendelea kushirikiana na kuziwezesha sekta binfasi na wawekezaji wadogo wakiwemo wanawake na vijana ili kufikia malengo ya Dira ya Maendeleo 2050 ya kuhakikisha kuwa sekta hiyo inachangia zaidi asilimia 70 katika uchumi wa taifa.

Awali Mwekezaji na Mfugaji  wa Mifugo na Samaki Jijini Dodoma Bi. Carlorine Shio alieleza kuwa mahitaji ya maziwa mkoani humo ni makubwa ukilinganisha na uzalishaji wake ambapo kwa sasa anazalisha na kuuza lita 200 kwa siku, huku mpango wake ni  kupanua wigo wa uwekezaji ili kuyafikia masoko makubwa zaidi ya bidhaa za mifugo na uvuvi.

Waziri wa Mifugo na Uvuvi, Mhe. Balozi Dkt. Bashiru Ally Kakurwa, (wa pili, kushoto) akikagua Mitambo ya Kukuzia Vifaranga vya Samaki, wakati wa Ziara yake katika Shamba la Mfugaji Bi. Carlorine Shio Leo Oktoba 16, 2026, Nzuguni Jijini Dodoma.

Waziri wa Mifugo na Uvuvi, Mhe. Balozi Dkt. Bashiru Ally Kakurwa, (wa pili, kushoto) akilisha chakula samaki wazazi, wakati wa Ziara yake katika Shamba la Mfugaji Bi. Carlorine Shio Leo Oktoba 16, 2026, Nzuguni Jijini Dodoma.

Waziri wa Mifugo na Uvuvi, Mhe. Balozi Dkt. Bashiru Ally Kakurwa, (wa sita, kulia) akiwa kwenye picha ya pamoja na wafanyakazi na Mfugaji  wa Mifugo na Samaki Bi. Carlorine Shio Leo Oktoba 16, 2026, Nzuguni Jijini Dodoma, Wengine kwenye picha ni Mkurugenzi wa Ukuzaji Viumbe maji, Dkt. Nazael Madalla, Wataalam kutoka Wizarani na Ofisi ya Mkuu wa Mkoa wa Dodoma.

Mfugaji wa Samaki na Mifugo Bi. Carlorine Shio (wa kwanza) akimweleza Waziri wa Mifugo na Uvuvi, Mhe. Balozi Dkt. Bashiru Ally Kakurwa, kuhusu malisho ya mifugo aina ya saileji wakati alipomtembelea mfugaji huo leo Oktoba 16, 2026, Nzuguni Jijini Dodoma.





Maoni

Machapisho maarufu kutoka blogu hii

TANZANIA DAIRY BOARD

SHAMBA LA KITULO KUWA KITOVU CHA NG’OMBE BORA WA MAZIWA NCHINI

LESENI, VIBALI VYA MAZAO YA MIFUGO NA VYAKULA VYA SAMAKI KUTOLEWA KWA NJIA YA KIELEKTRONIKI