SHAMBA LA LANGWIRA LATEKELEZA MKAKATI WA KUONGEZA UPATIKANAJI WA MALISHO BORA KWA WAFUGAJI

Shamba la Mbegu na Malisho la Langwira, lililopo katika Halmashauri ya Wilaya ya Mbarali mkoani Mbeya, limeendelea kuwa muhimu katika juhudi za Serikali za kuongeza upatikanaji wa malisho bora kwa wafugaji, hususan katika Mikoa ya Nyanda za Juu Kusini na maeneo jirani.

Katika mwaka wa fedha 2026/27, Shamba hilo limepanga kuzalisha jumla ya tani 200 za malisho aina ya sailage, kwa kutumia malisho ya aina mbalimbali yakiwemo Juncao, mtama lishe na mahindi, uzalishaji ambao ni sehemu ya juhudi za Serikali kupitia Wizara ya Mifugo na Uvuvi za kuimarisha upatikanaji wa malisho bora na ya kutosha kwa wafugaji, sambamba na kuboresha mashamba ya mbegu na malisho nchini.

Katika hatua hiyo, Wizara imeendelea kuchukua hatua mbalimbali za kuboresha Shamba la Mbegu na Malisho la Langwira, ikiwemo kuajiri watumishi, kununua vifaa vya shamba pamoja na kujenga na kukarabati miundombinu, hatua hizo zinalenga kuongeza uwezo wa shamba katika uzalishaji wa mbegu na malisho na hatimaye kuwafikia wafugaji wengi zaidi.

Shamba la Mbegu na Malisho la Langwira limefanikiwa kuwasaidia wafugaji katika Mikoa ya Nyanda za Juu Kusini na maeneo ya jirani kukabiliana na changamoto ya upatikanaji wa malisho bora kwa mifugo.

Katika utekelezaji wa jukumu hilo, jumla ya tani 9 za sailage zenye thamani ya Shilingi 3,150,000 zimeuzwa kwa mfugaji FM Msigwa wa Mafinga, hatua inayodhihirisha namna uzalishaji wa malisho katika mashamba ya Serikali unavyoweza kuwasaidia wafugaji kupata malisho bora kwa wakati.

Mfugaji huyo alitembelewa na kupatiwa taarifa kuhusu upatikanaji wa malisho bora na wataalam wa Wizara ya Mifugo na Uvuvi, hatua ambayo ni sehemu ya utekelezaji wa maelekezo yaliyotolewa na Waziri wa Mifugo na Uvuvi Mheshimiwa Balozi Dkt. Bashiru Ally Kakurwa (Mb), wakati wa ziara yake ya kikazi mkoani Iringa iliyofanyika tarehe 11–13 Septemba 2026.

Uzalishaji wa malisho bora ni moja ya mambo muhimu katika kuongeza tija katika ufugaji, kwa kuwa upatikanaji wa chakula cha kutosha na chenye ubora huchangia katika afya na uzalishaji wa mifugo.

Kwa kuendelea kuwekeza katika mashamba ya mbegu na malisho, Serikali inalenga kujenga uwezo wa uzalishaji wa malisho nchini na kuwawezesha wafugaji kupata malisho bora kwa urahisi zaidi.

Kwa upande wa Shamba la Langwira, mpango wa kuzalisha tani 200 za sailage katika mwaka wa fedha 2026/27 unaweka msingi wa kuongeza huduma kwa wafugaji na kupunguza changamoto ya upatikanaji wa malisho bora, hususan wakati wa vipindi ambavyo malisho ya asili yanapokuwa haba.

Hatua hizo zinaendelea kuifanya Langwira kuwa sehemu muhimu katika juhudi za kuimarisha uzalishaji wa malisho na kusaidia wafugaji katika Nyanda za Juu Kusini na maeneo mengine ya jirani.


Maoni

Machapisho maarufu kutoka blogu hii

TANZANIA DAIRY BOARD

SHAMBA LA KITULO KUWA KITOVU CHA NG’OMBE BORA WA MAZIWA NCHINI

LESENI, VIBALI VYA MAZAO YA MIFUGO NA VYAKULA VYA SAMAKI KUTOLEWA KWA NJIA YA KIELEKTRONIKI